Overround at margin: ang tunay na hinihigpit ng sportsbook sa resulta ng laban sa football
Ekonomiya
Sa presyong 2.40, 3.30, 3.10, ang merkado ay may overround na 4.23%, at ang book na kumukuha ng pera nang proporsyonal ay nagpapanatili ng 4.06% sa lahat ng stakes.
- 4.23%overround
- 4.06%margin ng isang balanseng book
- 2.50makatarungang odds ng resulta 1
- 3.44makatarungang odds ng resulta 2
- 3.23makatarungang odds sa resulta 3
Overround kumpara sa balanseng margin
Ipinapakita ng lead ang pangunahing pagkakaiba. Inihahambing ng overround ang mga implied probability ng lahat ng resulta, na lumalampas sa baseline. Ang margin ay ang hinihigpit ng isang perpektong balanse na book mula sa kabuuang stakes. Tulad ng ipinapakita ng mga pangunahing bilang, mas malaki ang overround kaysa sa balanse na margin. May agwat na ito dahil bihira sa mga aktwal na book na makamit ang perpektong balanse. Madalas na naiiba ang aktwal na hold sa teoretikal na priced margin. Binabantayan ng mga trader ang pareto upang sukatin ang kahusayan sa pagtatakda ng presyo. Hinahati ng talahanayan sa ibaba ang mga bahaging ito para sa isang pamantayang football match-result market. Tingnan ang regulation tracker para sa mas malawak na konteksto.
| Outcome | Tinutukoy na odds | Implied na probabilidad | Patas na odds |
|---|---|---|---|
| Outcome 1 | 2.40 | 41.7% | 2.50 |
| Outcome 2 | 3.30 | 30.3% | 3.44 |
| Outcome 3 | 3.10 | 32.3% | 3.23 |
Pagkalkula ng makatarungang odds
Ang fair odds ay nag-aalis ng margin nang proporsyonal sa mga tinutukoy na presyo. Ang talahanayan sa itaas ay naglilista ng mga tinutukoy na odds kasama ang kanilang implied probabilities at mga derived fair odds. Para sa outcome one, mas mataas ang fair odds kaysa sa mga tinutukoy na odds. Ang pattern na ito ay tumatagal para sa lahat ng tatlong outcomes. Ang mga tinutukoy na odds para sa outcome two ay mas malaki kaysa sa mga para sa outcome one. Ang mga fair odds para sa outcome two ay mas mataas din kaysa sa mga fair odds para sa outcome one. Ang mga paghahambing na ito ay nagpapakita kung paano inililipat ng pag-aalis ng margin ang bawat presyo pataas. Tinitiyak ng proseso na ang mga probabilidad ay magbubuo ng baseline bago idagdag ang margin.
Bakit sinusubaybayan ng mga trader ang margins
Ginagamit ng mga trader ang mga metrikong ito upang i-adjust ang risk exposure. Ang isang balanced book ay nagpapaliit ng variance ngunit nananatiling isang idealisasyon. Ang mga liability sa totoong mundo ay lumilikha ng mga deviation mula sa naka-price na margin. Ang paghahambing ng overround sa aktwal na hold ay nagpapakita ng tightness ng pricing. Mas malawak na gaps ay nagpapahiwatig ng mas mababang efficiency sa balancing. Ang talahanayang nasa itaas ay nagbibigay ng baseline para sa ganitong mga paghahambing. Ang quoted odds para sa outcome two ay mas malaki kaysa sa fair odds para sa outcome three. Ang mga ganitong relasyon ay tumutulong sa mga trader na makita ang mga mispricing. Ang tumpak na pagtataya ng margin ay sumusuporta sa mas maayos na pamamahala ng liability sa buong mga merkado.
Mga Tanong
Bakit mas malaki ang overround kaysa sa balanced margin?
Pinagsasama ng overround ang lahat ng implied probability, kasama na ang margin. Ang balanced margin ay ang net retention pagkatapos ma-offset ang mga liabilities. Dahil bihira na ganap na balanse ang mga totoong book, madalas na naiiba ang aktwal na hold sa theoretical margin.
Paano nagkakaiba ang fair odds sa quoted odds?
Nililimitahan ng fair odds ang margin nang proporsyonal mula sa mga quoted price. Nagbubunga ito ng mas mataas na decimal values para sa bawat resulta. Ipinapakita ng talahanayan sa itaas na patuloy na lumalampas ang fair odds sa quoted odds para sa lahat ng tatlong resulta ng laro.
Ano ang ibig sabihin ng balanced book para sa mga trader?
Ito ay isang ideal na estado kung saan eksaktong nagbabalanse ang mga liability. Sa praktika, bihira na makamit ng mga book ang ganitong balanse. Sinusubaybayan ng mga trader ang agwat sa pagitan ng priced margin at aktwal na hold upang maayos ang risk exposure nang mahusay.
Bawat numero sa pahinang ito ay kinukwenta ng code mula sa pamantayang formulas ng industriya at ang mga katotohanan ng aming regulation tracker, bawat isa ay sinuri sa pangalawang paraan. Tingnan ang methodology.