Overround at margin: ang aktwal na hinihigpit ng sportsbook sa isang over/under totals line
Ekonomiya
Sa presyong 1.87, 1.95, ang merkado ay may overround na 4.76%, at ang book na kumukuha ng pera nang proporsyonal ay kinukuha ang 4.54% ng lahat ng stake.
- 4.76%overround
- 4.54%margin ng isang balanseng book
- 1.96makatarungang odds ng resulta 1
- 2.04makatarungang odds ng resulta 2
Overround kumpara sa aktwal na margin
Ang lead ay nagpapakita ng overround para sa mga tinutukoy na odds sa parehong panig. Ang numerong ito ay kumakatawan sa kabuuan ng mga implied probability na lumampas sa isa. Ang margin na inihahabi ng isang balanced book ay mas mababa. Ang talahanayan sa ibaba ay naglalaman ng mga halagang ito kasama ang mga fair odds na naderive mula rito. Ang pagkakaiba ay nagmumula sa katotohanang ang overround ay isang static na kalkulasyon mula sa mga tinutukoy na presyo, habang ang margin ay sumasalamin sa aktwal na retention kapag ang mga stake ay perpektong balanced sa mga outcome. Ginagamit ng mga trader ang pagkakaibang ito upang suriin ang pricing efficiency kumpara sa mga theoretical expectation.
| Outcome | Tinutukoy na odds | Implied na probabilidad | Patas na odds |
|---|---|---|---|
| Outcome 1 | 1.87 | 53.5% | 1.96 |
| Outcome 2 | 1.95 | 51.3% | 2.04 |
Pagkuha ng makatarungang odds
Ang makatarungang odds ay kinakalkula sa pamamagitan ng proporsyonal na pag-aalis ng margin mula sa implied probabilities. Tulad ng ipinapakita sa talahanayan sa itaas, ang makatarungang odds para sa unang resulta ay mas mataas kaysa sa quoted price. Ang ikalawang resulta ay may makatarungang odds na mas mataas kaysa sa kanyang quoted price. Ang pag-aayos na ito ay nagpapantay sa mga probabilities upang maging isa ang kabuuan nito. Ang resulta ay nagbibigay ng benchmark para sa tunay na posibilidad ng bawat resulta nang walang nakapaloob na bentahe ng bookmaker. Ang mga numerong ito ay naglalarawan ng formula sa halip na magsilbing average ng merkado.
Praktikal na aplikasyon para sa mga trader
Hinahambing ng mga trader ang mga na-quote na presyo sa fair odds upang matukoy ang value. Mas malaki ang fair odds para sa outcome two kaysa sa outcome one, na sumasalamin sa iba't ibang implied probabilities. Ang balanced book ay isang idealisasyon; bihira ang ganap na balanse sa mga aktwal na book. Kaugnay nito, madalas na naiiba ang aktwal na hold sa priced margin. Tingnan ang the regulation tracker para sa karagdagang konteksto tungkol sa mga pamantayan ng compliance na nakakaapekto sa mga kalkulasyong ito.
Mga Tanong
Bakit mas mababa ang margin kaysa sa overround?
Pinagsasama ng overround ang implied probabilities mula sa mga quoted odds. Sinasalamin ng margin ang aktwal na retention kapag balansado ang mga stake. Mahirap makamit ang perpektong balanse, kaya nag-iiba ang aktwal na hold sa teoretikal na kalkulasyon ng overround.
Paano kinakalkula ang makatarungang odds?
Ang makatarungang odds ay nakukuha sa pamamagitan ng pag-aalis ng margin nang proporsyonal mula sa implied probabilities. Ipinapamantayan nito ang mga probabilidad upang maging isang buo, na nagbibigay ng benchmark nang walang bentahe ng bookmaker.
Ang mga odds na ito ba ay karaniwang average ng merkado?
Hindi. Ang mga odds na ibinigay ay naglalarawan lamang ng formula sa pagkalkula. Hindi sila kumakatawan sa average ng industriya o sa mga partikular na kondisyon ng merkado.
Bawat numero sa pahinang ito ay kinukwenta ng code mula sa pamantayang formulas ng industriya at ang mga katotohanan ng aming regulation tracker, bawat isa ay sinuri sa pangalawang paraan. Tingnan ang methodology.